Nadi ta Standards
Karfe No. | DIN | EN | AISI | JIS | ГОСТ |
1.2085 | - | - | - | / | / |
Haɗin sinadarai (a cikin nauyi%)
C | Si | Mn | Cr | Mo | Ni | V | W | Wasu |
0.35 | max. 1.00 | max. 1.40 | 16.00 | - | - | - | - | S: 0.070 |
Bayani
Martensitic bakin karfe mai jure lalata. 1.2085 karfe yana nuna mafi kyawun juriya na lalata a cikin yanayin taurare tare da goge saman don ba da madubi ƙare. Properties: Magnetizable steelm mai kyau inji juriya da taurin, kyau kwarai ga masana'antu na aka gyara da cewa suna da tsayayya ga m robobi, mai kyau kayan aiki machinability godiya ga ta sulfur abun ciki, dace da aiki a rigar yanayi da danshi, dace da polishing, lalacewa da kuma lalata hujja, kuma sosai barga dimensionally a lokacin zafi magani.
Aikace-aikace
Duk nau'ikan kayan aikin yankan - ya mutu da tubalan a cikin masana'antar robobi kamar PVC, wukake, shears, kayan aikin tiyata, gyare-gyare don samar da robobi, da kayan aikin tiyata da ma'aunin aunawa.
Kaddarorin jiki (ƙimar avarage) a yanayin zafi
Modulus na elasticity [103 x N/mm2]: 212
Yawan yawa [g/cm3]: 7.65
Ƙunƙarar zafin jiki [W/mK]: 18
Juyin wutar lantarki [Ohm mm2/m]: 0.65
Ƙayyadadden ƙarfin zafi [J/gK]: 460
Magnetisable: Ee
Ƙimar Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙwara 10-6 oC-1
20-100oC | 20-200oC | 20-300oC | 20-400oC | 20-500oC |
11.0 | 11.1 | 11.2 | 11.8 | 12.0 |
Soft Annealing
Yi zafi zuwa 760-780oC, kwantar da hankali. Wannan zai haifar da matsakaicin taurin Brinell na 230.
Taurare
Yin zafi: 800oC. Taurare daga zafin jiki na 1000-1050oC sannan mai, ko wanka mai sanyaya polymer. Taurin bayan quenching shine 51-55 HRC.
Haushi
Yanayin zafin jiki: 150-200oC.
Ƙirƙira
Yanayin zafi mai zafi: 1050-850oC, jinkirin sanyaya.
Injin iya aiki
Kyakkyawan injina.
Magana
Duk bayanan fasaha don tunani ne kawai.